இலங்கை பயணிகளுக்கான சிறப்பு கட்டுப்பாடுகள் ரத்து! இத்தாலி வெளியிட்டுள்ள அறிவிப்பு.

இலங்கை, பிரேசில், இந்தியா மற்றும் பங்களாதேஷ் ஆகிய நாடுகளிலிருந்து அத்தியாவசிய தேவைகளுக்காக நாட்டிற்கு வருபவர்கள் E பட்டியலுக்கு மாற்றப்பட்டதால் இனி தடை செய்யப்பட மாட்டர்கள் என்று இத்தாலிய அதிகாரிகள் அறிவித்துள்ளனர்.

“அக்டோபர் 26 முதல், சுகாதார அமைச்சின் இந்த உத்தரவு பிரேசில், இந்தியா, பங்களாதேஷ் மற்றும் இலங்கையிலிருந்து வருபவர்களுக்கு முன்னர் இருந்த சிறப்புக் கட்டுப்பாடுகளை ரத்து செய்துள்ளது, பின்னர் அவை E பட்டியலில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன,

எனவே அந்த நாடுகளுக்கு பொருந்தும் விதிகளுக்கு உட்பட்டவை என இத்தாலிய வெளியுறவு மற்றும் சர்வதேச ஒத்துழைப்பு அமைச்சகத்தின் அறிக்கை தெரிவித்துள்ளது.

புதிய விதிகளின் அடிப்படையில், அக்டோபர் 26 முதல், மேற்கூறிய நான்கு நாடுகளில் இருந்து இத்தாலியை அடையும் பயணிகள் நாட்டிற்குள் நுழைவதற்கு அனுமதிக்க சுகாதார அமைச்சகத்தின் அங்கீகாரம் வழங்கத் தேவையில்லை.

எவ்வாறாயினும், வேலை, உடல்நலம் மற்றும் படிப்பு தொடர்பான காரணங்களுக்காக இத்தாலிக்குச் செல்லத் திட்டமிடுபவர்கள் மட்டுமே நாட்டிற்குள் நுழைய தகுதியுடையவர்கள் என்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

கூடுதலாக, பிற அத்தியாவசிய தேவைகளுக்காக இத்தாலிக்குள் நுழைய வேண்டியவர்களும் அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். இத்தாலிய சுகாதார அமைச்சகம் வழங்கிய தரவுகளின்படி, கடந்த 14 நாட்களில் குறித்த நான்கு நாடுகளில் ஒன்றில் தங்கியிருந்தாலோ அல்லது பயணித்தபின்னாலோ இத்தாலிக்குத் திரும்பும் நபர்கள், நுழைவதற்கு 72 மணி நேரத்திற்குள் மேற்கொள்ளப்பட்ட எதிர்மறையான கோவிட் 19 சோதனை அறிக்கைய சமர்ப்பிக்க வேண்டும்.

கூடுதலாக, குறித்த நாடுகளில் இருந்து வரும் பயணிகள் டிஜிட்டல் பயணிகள் இருப்பிடப் படிவத்தைப் பூர்த்தி செய்து, அவர்கள் வருகை குறித்து சுகாதார அதிகாரிகளுக்குத் தெரிவிக்க வேண்டும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

மேலே குறிப்பிட்டுள்ள தேவைகள் தவிர, E பட்டியலில் இருந்து வரும் பயணிகள், இத்தாலியில் நுழைந்தவுடன் பத்து நாள் தனிமைப்படுத்தல் தேவையைப் பின்பற்றி, சுய-தனிமைக் காலத்தின் முடிவில் மற்றொரு கோவிட் – 19 சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும்.

மேலும், கடந்த இரண்டு வாரங்களில் E பட்டியல் நாடுகளில் ஒன்றில் தங்கிய பிறகு அல்லது பயணித்த பிறகு இத்தாலிக்கு நுழைவது பின்வரும் நபர்கள், குழுக்களுக்கு அனுமதிக்கப்படுகிறது என்று அதிகாரிகள் சுட்டிக்காட்டியுள்ளனர்.

  • இத்தாலிய/EU/Schengen பகுதி குடிமக்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்ப உறுப்பினர்கள்
  • Separated international couples
  • விளையாட்டு வீரர்கள், தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள், வெளிநாட்டு பத்திரிகை பிரதிநிதிகள், போட்டி அதிகாரிகள் மற்றும் நடுவர்கள்

E பட்டியலில் உள்ள நாடுகளில் இருந்து இத்தாலியை அடைவோருக்கு கடுமையான நுழைவு விதிகள் பொருந்தும் என்றாலும், போக்குவரத்துக் குழு உறுப்பினர்கள், உள் போக்குவரத்து ஊழியர்கள், எல்லை தாண்டிய தொழிலாளர்கள், மாணவர்கள் மற்றும் மாணவர்கள், விலக்கு பட்டியலின் கீழ் வருவார்கள் என்று அதிகாரிகள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.

Recommended For You

About the Author: Editor Elukainews