பீபா  உலகக்கிண்ண அதிகார பூர்வ பாடல் வெளியீடு.

கட்டாரில் நவம்பர் மாதம் நடைபெறும் உதைபந்தாட்ட உலகக்கிண்ணப் பாடல்  வெளியிடப்பட்டுள்ளது. கிராமி விருது பெற்ற அமெரிக்க ராப்பர் லில் பேபி 2022 FIFA உலகக் கிண்ணத்துக்கான அதிகாரப்பூர்வ பாடலான Th e World is Yours to Take ஐ வெளியிட்டார் , இது போட்டியினனுசரனையாலர் பட்வைசருடன் இணைந்து தயாரிக்கப்பட்டது.

வான்ஜெலிஸ், என்னியோ மோரிகோன், பிளாசிடோ டொமிங்கோ மற்றும் ஷகிரா உள்ளிட்ட உலகக் கோப்பை இசைக்கலைஞர்களின் புகழ்பெற்ற பரம்பரையில் அவர் இணைகிறார்.

“நான் 2017 இல் இசையைத் தொடங்கியபோது, நான் இப்போது இருக்கும் நிலைக்கு என்னைக் கொண்டு வந்த ஒரு கனவில் நான் சென்றேன், அதைத்தான் ரசிகர்கள் பாடலைக் கேட்கும்போது உணர வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன்,” என்று உண்மையான பெயர் டொமினிக் அர்மானி ஜோன்ஸ் லில் பேபி கூறினார்.
போட்டியின் முதல் அதிகாரப்பூர்வ ஒலிப்பதிவு எனக் கூறப்படும் பாடலில் இடம்பெறும் மூன்றாவது தனிப்பாடலானது, கால்பந்து மற்றும் இசையின் உலகளாவிய மொழிகளை இணைப்பதன் மூலம் கலைஞர்கள், ரசிகர்கள் மற்றும் வீரர்களை ஒன்றிணைத்து அவர்களின் ஆர்வத்தைப் பகிர்ந்து கொள்வதற்கான பீபா ஒலி மூலோபாயத்தின் ஒரு பகுதியாகும்.வெற்றி பெற்றவர்கள் வணங்கப்படும் போது தோற்றவர்கள் தோற்றுப் போகிறார்கள்,” அது தொடர்கிறது.

இந்த டிராக் 1985 ஆம் ஆண்டு வெளியான டியர்ஸ் ஃபார் ஃபியர்ஸ் ஹிட் எவ்ரிபடி வாண்ட்ஸ் டு ரூல் தி வேர்ல்ட் என்ற பாடலின் மாதிரிகள் . சர் பாப் கெல்டாஃப்பின் 1986 ஆம் ஆண்டு பஞ்ச நிவாரணத்திற்காக நிதி திரட்ட ஸ்போர்ட் எய்ட் பிரச்சாரத்தின் கருப்பொருளாக இதுவே எவ்ரிபடி வாண்ட்ஸ் டு ரன் தி வேர்ல்டுக்கு  மாற்றியமைக்கப்பட்டது .

காங்கோ ராப்பர் கிம்ஸ் மற்றும் போர்ட்டோ ரிக்கோவைச் சேர்ந்த ஓசுனா மற்றும் ஆயிஷா, டேவிடோ மற்றும் டிரினிடாட் கார்டோனா ஆகியோரின் ஹய்யா  ஹய்யா  (பெட்டர் டுகெதர்) ஆகியோரைக் கொண்ட ஒரு முறைசாரா வார்த்தையான அர்போவுக்குப் பிறகு, லில் பேபியின் டிராக் இந்த ஆண்டு போட்டிக்காக வெளியிடப்படும் மூன்றாவது முறையாகும்.

போட்டியின் போது ரசிகர் பூங்காக்கள் மற்றும் மைதானங்களில் பாடல்கள் தொடர்ந்துஒலிபரப்பாகும்  என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

உலகக்கிண்ண அனுசரணையாளர்  பட்வைசருடன் இணைந்து தி வேர்ல்ட் இஸ் யுவர்ஸ் டு டேக் தயாரிக்கப்பட்டது, இது பாடலின் பிற பதிப்புகள் இன்னும் பெயரிடப்படாத முக்கிய ரெக்கார்டிங் கலைஞர்களைக் கொண்டு தயாரிக்கப்படும் என்று உறுதியளிக்கிறது .

முன்னதாக, 2018 இல் ஜேசன் டெருலோவின் கலர்ஸ்  ,2010 இல் கனானின் வேவின் ஃபிளாக் இரண்டும் அன்றைய அனுசரனையாள‌ர் கோகோ கோலாவுடன் நெருக்கமாக தொடர்புடையவை.

அந்த போட்டியானது சிறந்த நினைவுகூரப்பட்ட பாடல்களில் ஒன்றை உருவாக்கியது, ஷகிராவின் வக்கா வக்கா (இந்த முறை ஆப்பிரிக்காவிற்காக)  பாடப்பட்டது, தென்னாப்பிரிக்கா உதைபந்தாட்ட உலகக் கிண்ணத்தை நடத்திய நாடாக ஆனது.

ஆர் கெல்லியின் வெற்றியின் அடையாளம் 2010 இல் அதிகாரப்பூர்வ பாடலாக‌ இருந்தது.

ஆர் கெல்லி இப்போது பாலியல் கடத்தல், மோசடி மற்றும் குழந்தை பாலியல் துஷ்பிரயோகம் ஆகிய குற்றங்களுக்காக சிறையில் உள்ளார்.

60 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு , ராக் அண்ட் ரோல் இசைக்குழு லாஸ் ராம்ப்ளர்ஸ் நிகழ்த்திய  எல் ராக் டெல் முண்டியல் , சிலியில் 1962 போட்டியின் முதல் இசை ஒலிப்பதிவு ஆனது.

1966 ஆம் ஆண்டில், லோனி டோனேகனின் ஸ்கிஃபிள் குழு  உலகக் கிண்ண  வில்லியை போட்டியின் சின்னத்தின் நினைவாகப் பாடியது மற்றும் ஜோ லாஸ் மற்றும் அவரது இசைக்குழு தி உலகக் கிண்ணம் மார்ச்சில் நடந்தது.  .

1978 ஆம் ஆண்டு ஆர்ஜென்ரீனாவில் நடந்தபோது  தங்கள் சொந்த ஆதரவாளர்களின் பாடல்களைக் கொண்டிருந்தாலும், அதிகாரப்பூர்வ இசை மோரிகோனால் எழுதப்பட்டது, பல ஸ்பாகெட்டி மேற்கத்தியர்களுக்கு இசையமைப்பாளராகப் போற்றப்பட்டது.

த்ரீ டெனர்ஸ் இத்தாலியா 90 உடன் அழியாமல் தொடர்புடையதாக இருப்பதற்கு கிட்டத்தட்ட ஒரு தசாப்தத்திற்கு முன்பு, டொமிங்கோ 1982 இல் ஸ்பெயினில் நடந்த போட்டிக்கான பாடலான  எல் முண்டியல் பாடினார்.

1994 ஆம் ஆண்டு அமெரிக்காவில் நடந்த உலகக் கிண்ணப் போட்டியில் டேரில் ஹால் மற்றும் சவுண்ட்ஸ் ஆஃப் பிளாக்னஸ் நிகழ்த்திய குளோரிலேண்ட் தேர்வு செய்யப்பட்டது.குடியரசின் போர் கீதத்திலிருந்து அதன் மெல்லிசைக்கு உத்வேகம் அளித்த பாடல் இது .

மறைந்த வான்ஜெலிஸ் 2002 ஆம் ஆண்டு கீதத்தை எழுதியபோது பாரம்பரிய இசையால் ஈர்க்கப்பட்டார்.அவரது இசையமைப்பில் கொரிய நாட்டுப்புறப் பாடலான  அரிரங்கின் கூறுகள் இருந்தன.

தென் கொரியா மற்றும் ஜப்பான் இடையேயான போட்டியின் முதல் கூட்டு ஹோஸ்டிங்கை பிரதிபலிக்கும் வகையில் ஜப்பானிய டிஜே தக்யு இஷினோவால் இது ரீமிக்ஸ் செய்யப்பட்டது.

மிக சமீபத்தில், 2018 ஆம் ஆண்டின் பாடல்  முன்பு கிளாடியேட்டர் படத்திற்கு இசையமைத்த ஹான்ஸ் ஜிம்மர் இசையமைத்தார் .

இருப்பினும், சோப்ரானோ ஐடா கரிஃபுல்லினாவுடன் ராபி வில்லியம்ஸின் தோற்றம் நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு மிகவும் நினைவில் வைக்கப்படும் இசை தருணமாக இருக்கலாம்.

Recommended For You

About the Author: bavany