அரசாங்கத்திற்கு எதிராக கட்சிகளை அணிதிரட்டும் சந்திரிக்கா!

கடந்த தேசிய அரசாங்கத்தை ஆட்சி அமைப்பதில் முக்கிய பங்கு வகித்த முன்னாள் ஜனாதிபதி சந்திரிகா பண்டாரநாயக்க குமாரதுங்க, தற்போதைய அரசியல் நெருக்கடியில் இருந்து மீள்வது குறித்து ஆலோசிப்பதற்காக அரசாங்கத்திற்கு எதிரான அரசியல் கட்சிகள் மற்றும் குழுக்களுடன் இன்று சந்திப்பு ஒன்றை நடத்தியுள்ளார்.

இச்சந்திப்பில் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களான குமார வெல்கம, பாட்டலி சம்பிக்க ரணவக்க மற்றும் அனுர பிரியதர்சன யாப்பா, எதிர்க்கட்சித் தலைவர் சஜித் பிரேமதாச, ஸ்ரீலங்கா முஸ்லிம் காங்கிரஸ் தலைவர் ரவூப் ஹக்கீம், தமிழ்த் தேசியக் கூட்டமைப்பின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் எம்.ஏ.சுமந்திரன் மற்றும் பலர் கலந்துகொண்டனர். பிரேமதாச கூட்டம் முடியும் வரை காத்திருக்கவில்லை.

முன்னோக்கி செல்லும் வழியில் அரசாங்கத்தை எதிர்க்கும் கட்சிகளுக்கு இடையே கருத்து வேறுபாடுகள் இருப்பதால் இந்த நேரத்தில் செய்ய வேண்டிய முன்னுரிமைகளை அடையாளம் காண ஒரு குழுவை நியமிக்க வேண்டியதன் அவசியத்தை அவர் விவாதித்தார்.

எந்தவொரு இடைக்கால ஏற்பாட்டையும் பரிசீலிப்பதற்கான முதல் படியாக ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷ பதவி விலக வேண்டும் என்று பிரதான எதிர்க்கட்சியான சமகி ஜன பலவேகய (SJB) வலியுறுத்தியுள்ளது.

எவ்வாறாயினும், அரசாங்கத்தில் இருந்து சுயாதீனமாக இருப்பதாக அறிவித்த கட்சிகள் மற்றும் குழு ஜனாதிபதியை நீக்குவதற்கு ஆதரவாக இல்லை.

அத்துடன், அமைச்சரவை கலைக்கப்பட்டாலோ அல்லது ஜனாதிபதி பதவி விலகுவதாலோ அடுத்த தலைமைத்துவம் தொடர்பில் அவர்களிடையே ஒருமித்த கருத்து இல்லை.

எனவே, நேற்றைய கூட்டத்தில், என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதை அடையாளம் காண ஒரு குழுவை அமைக்க கட்சிகள் முடிவு செய்தன. இடைக்கால நிர்வாகத்திற்குப் பிறகும் எடுக்க வேண்டிய அரசியல் நடவடிக்கைகள் குறித்து பொது ஒருமித்த கருத்து இருக்க வேண்டும் என்று அவர்கள் முடிவு செய்தனர்.

Recommended For You

About the Author: Editor Elukainews