இலங்கை பெற்றோலிய கூட்டுத்தாபனத்திற்கு எதிராக தடை உத்தரவு!

இலங்கை பெற்றோலியக் கூட்டுத்தாபனத்திற்கு சொந்தமான ஒதுக்கீட்டாளர்களிடம் இருந்து அறவிடப்படும் கட்டணத்தை மார்ச் மாதத்துக்குள் செலுத்த வேண்டும் என இலங்கை பெற்றோலியக் கூட்டுத்தாபனம் விடுத்துள்ள கடிதத்தை நடைமுறைப்படுத்துவதைத் தடுக்கும் இடைக்காலத் தடை உத்தரவை மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றம் இன்று (04) பிறப்பித்துள்ளது. அவ்வாறு செய்யவில்லை என்றால், அதற்கான தொகை அவர்களின் வைப்புத்தொகையிலிருந்து கழிக்கப்படும்.

பெட்ரோலிய விநியோக முகவர்கள் சங்கம் தாக்கல் செய்த மனுவை பரிசீலித்த மேன்முறையீட்டு நீதிமன்ற நீதிபதி டி. என். சமரகோன் இந்த இடைக்கால உத்தரவை பிறப்பித்தார்.

இந்த மனு மீதான விசாரணை முடியும் வரை இந்த இடைக்கால உத்தரவு அமுலில் இருக்கும் என நீதிமன்ற உத்தரவில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

மார்ச் மாதத்துக்குள் ஒதுக்கீட்டாளர்களிடம் இருந்து நிலுவைத் தொகையை செலுத்த வேண்டும் என்றும், செலுத்தாவிட்டால், அவர்களது வைப்புத் தொகையில் இருந்து வசூலிக்கப்படும் என்றும் பெற்றோலியம் சட்டப்பூர்வ கூட்டுத்தாபனம் கடிதம் அனுப்பியுள்ளதாக மனுதாரர்கள் சுட்டிக்காட்டினர்.

குறித்த கடிதம் வழங்கப்பட்டுள்ள விதம் முற்றிலும் சட்டத்திற்கு முரணானது எனவும், அவ்வாறான கடிதத்தை வழங்குவதற்கு பதில் கூட்டுத்தாபனத்திற்கு அதிகாரம் இல்லை எனவும் சனத் விஜயவர்தன ஊடாக தாக்கல் செய்த உரிய மனுவில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

உரிய தீர்மானங்கள் செல்லாது என அரசாணை பிறப்பிக்கவும், இறுதித் தீர்மானம் அறிவிக்கப்படும் வரை குறித்த கட்டுரையை நடைமுறைப்படுத்துவதைத் தடுக்க இடைக்காலத் தடையுத்தரவு பிறப்பிக்கவும் இந்த மனுவில் கோரப்பட்டுள்ளது.

மேலும் மனுதாரர்கள் சார்பில் சனத் விஜேவர்தனவின் ஆலோசனையின் பேரில் மனுதாரர்கள் சார்பில் ஜனாதிபதி சட்டத்தரணி ரொமேஷ் டி சில்வா ஆஜரானார்.

Recommended For You

About the Author: Editor Elukainews