உக்ரைன் மீதான கொடூர போர்! – ரஷ்யா தொடர்பில் பிரித்தானிய அதிரடி நடவடிக்கை…!

உக்ரைன் மீது தொடுக்கப்பட்டுள்ள போருக்கு பதிலடி கொடுக்கும் வகையில், நூற்றுக்கணக்கான ரஷ்ய நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மீது பிரித்தானிய அரசாங்கம் தடைகளை விதித்துள்ளது. கடந்த மாதம் கிழக்கு உக்ரைனின் கிளர்ச்சியாளர்களின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள இரண்டு பகுதிகளை சுதந்திரமாக அங்கீகரிக்க வாக்களித்த 386 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு எதிராக தடைகள் விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

குறித்த நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு எதிராக சொத்து முடக்கம் மற்றும் பயணத் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளதாவும் இதனால் அவர்கள் கடும் பாதிப்புகளை எதிர்நோக்கியுள்ளதாகவும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. பிரித்தானிய அரசின் இந்த நடவடிக்கையை தொழிற்கட்சி வரவேற்றுள்ளது. எனினும் இந்த நடவடிக்கை சில வாரங்களுக்கு முன்னதாகவே மேற்கொள்ளப்பட்டிருக்க வேண்டும் எனவும் கூறியுள்ளது.

கடந்த மாதம் நூற்றுக்கணக்கான ரஷ்ய நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு எதிராக பொருளாதார தடைகளை அறிவித்த ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் நடவடிக்கையை பின்பற்றி இந்த தடைகள் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன.

இதன்படி, ரஷ்ய நாடாளுமன்றத்தின் கீழ் சபையான டுமாவின் 450 உறுப்பினர்களில் 400 பேர் தற்போது பிரித்தானியாவின் பொருளாதாரத் தடைகளுக்கு உட்பட்டுள்ளனர். அவர்கள் பிரித்தானியாவில் தொழில் செய்வதற்கு தடைவிதிக்கப்பட்டுள்ளது.

எவ்வாறாயினும், அங்கீகரிக்கப்பட்ட அரசியல்வாதிகள் எவருக்கும் பிரித்தானியாவில் ஏதேனும் சொத்துக்கள் உள்ளதா என்று கூற டவுனிங் ஸ்ட்ரீட் மறுத்துவிட்டது.

இது குறித்து வெளியுறவுச் செயலர் லிஸ் ட்ரஸ் கருத்து வெளியிடுகையில், “புடினின் உக்ரைன் மீதான சட்டவிரோத ஆக்கிரமிப்பிற்கு உடந்தையாக இருப்பவர்கள் மற்றும் இந்த காட்டுமிராண்டித்தனமான போரை ஆதரிப்பவர்களை” பிரித்தானியா குறிவைக்கிறது என்றார்.

“நாங்கள் அழுத்தத்தை விடமாட்டோம் மற்றும் பொருளாதாரத் தடைகள் மூலம் ரஷ்ய பொருளாதாரத்தில் திருகுகளை இறுக்குவதைத் தொடருவோம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கடந்த மாதம் உக்ரைன் மீதான ரஷ்யாவின் ஆக்கிரமிப்புக்குப் பதிலடியாக ரஷ்ய வங்கிகள், நிறுவனங்கள் மற்றும் தன்னலக்குழுக்கள் மீதான தடைகளைத் தொடர்ந்து இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது.

இதன்படி, இன்றைய தினம் மேலும் ஏழு ரஷ்ய தன்னலக்குழுக்கள் மீது தடைகளை பிரித்தானியா அறிவித்துள்ளது. ரஷ்ய படையெடுப்பு தொடங்கியதில் இருந்து 30 பில்லியன் பவுண்டுகள் மதிப்புள்ள 18 ரஷ்ய தன்னலக்குழுக்களுக்கு தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளதாக பிரித்தானியா அறிவித்துள்ளது.

Recommended For You

About the Author: admin